Jump to content
hezman_biggest

Asexual in Vietnam

Recommended Posts

SuperThin

Có khả năng là nhiều người sẽ không truy cập được vào nhóm tin ở reply trước mình đề cập vì không chắc đó là nhóm tin công khai. Hơn nữa, nhiều người ở đây đến với Internet khá muộn, không biết "nhóm tin" (email newsletter hoặc mailing list) là cái quái gì. Đơn giản, bạn chỉ cần gửi một email đến asexual-in-vietnam@googlegroups.com là bạn đã tham gia nhóm tin. Và mọi tin tức truyền cho nhau, rơi thẳng vào Inbox của bạn. Bạn reply là mọi người trên nhóm tin cùng đọc được. Đó là cách cổ điển và thú vị, tồn tại từ thời BBS (sau này biến thành forum như cái AVEN này).

SuperThin

Asexuality mềm mỏng hơn mức cần thiết, còn sợ và nhát nữa. Bây giờ những trang web hẹn hò hoặc một số form khi điền có tùy chọn xổ xuống đều hỗ trợ giới tính là Nam, Nữ, Les, Gay nhưng chưa tìm thấy một form nào có "Vô tính" cả.

Không phải khuyến khích các bạn phải tranh đấu, nhưng chúng ta nên tỏ thái độ về việc người ta vứt Asexual Person qua một bên.

Alliswell
On 3/13/2017 at 8:53 PM, Van Nguyen said:

Chào mọi người,

Mình là nữ sinh năm 89. Tuổi này thì khá cao rồi nên là cũng ít nói chuyện lười giao tiếp, nhưng đại khái là cũng muốn làm quen với các bạn nữ vì mình thích các bạn nữ hơn. Trước thì cũng có làm quen chơi thân với vài người nhưng tới tuổi thì họ yêu đương lấy chồng nên là không lâu bền. Không biết là có nhóm nào giao lưu nói chuyện cho đỡ buồn không nhỉ, cho mình vào ngồi nghe các bạn nói là mình vui lắm rồi :)

Trẻ trong tâm hồn là được rồi bạn. Mình cùng tuổi. Nữ. Tầm này thì bạn bè thân thiết cũng đã lập gia đình nên cũng không thể rủ rê nhiều như trước (bạn là con trai thì càng không, có vợ rồi không dám lân cận nhiều, cũng hơi buồn). Lần đầu tiên vào diễn đàn, cũng mong muốn làm quen và giao lưu với mọi người.  

Bình Minh

Lâu lắm vô lại diễn đàn không biết còn ai không

Flippy

Chào mọi người,mình là mem mới. Mọi người vẫn còn ở đây chứ?

Edited by Flippy

SuperThin

Vietnamese Asexual hoạt động cứ núp lùm quá, gần đây mình kết nối với một số người nước ngoài, họ cũng hay đi uống bia với mình. Một gã giới thiệu đến mình khái niệm MGTOW . Ở đây có ai biết khái niệm đó chưa? Tra tìm trên trang này, nó cũng đã được đề cập từ lâu. Hóa ra, không ai có thể "nhét Internet vào đầu" :D