Jump to content

Asexual in Vietnam

Recommended Posts

@Nhok_four, ai cũng cần 1 khoảng lặng để lặn trong cuộc sống của riêng mình, khi nào mệt mỏi, chị ấy sẽ ngoi lên thôi, vốn là người hay âm thầm theo dõi người khác mà...

p/s: anh cũng mong chị ấy sớm nổi lên, lặn lâu quá, nước trong quá, nhìn xuống chỉ thấy ảnh của chính mình thôi, đơn độc thật, chị ngoi cho nước nó đục, hỗn tạp nhiều thứ cũng hay, chí ít ko có im lặng và rời đi, như ko hề biết ji về nhau...

Hi all, mình là Anh, giới tính nữ, và mình là asexual.

Từ nhỏ đến bây giờ, mình vẫn nghĩ bản thân rất kỳ lạ. Mình từng tuyên bố với bạn bè rằng sẽ không lấy chồng :)) Mình rất ghét bị người lạ đụng chạm hay đơn giản chỉ là tới gần, và dường như là sợ con trai :P Bạn bè thân thiết đều yêu, vui vì yêu, buồn cũng vì yêu, mình thì chưa từng rung động lấy một lần, kể cả khác giới hay là cùng giới ^^ Mình nghĩ mình không cần yêu, chỉ là cần một người ở bên cạnh thôi.

Mình không biết bản thân mình là gì nữa. Có đôi khi cảm thấy rất cô đơn, nhưng lại chẳng thể tâm sự được với ai cả. Như thể có linh cảm và mình đã tìm thấy trang này :) Thật vui vì biết rằng còn có người giống mình.

Rất vui được làm quen với mọi người ^^

• Like 1
Mr.Antibiotics

Chao Vy ,Linh ,Phong va Anh ,minh la Hoang ,la nam va cung dang o TPHCM ,ranh roi di cafe noi chuyen nhe.

forum buon te qua ,minh dang muon lien lac voi moi nguoi de ru di cafe noi chuyen cho do buon. Moi nguoi hinh nhu van co ve khep kin wa ,hoac la ko muon gap mat nhau lam.

Ru them moi nguoi di cho vui

ban nao muon di cafe thi post len de minh biet nhe.

Co j` thi trao doi qua tin nhan rieng hoac minh se nhan so dt cua minh vao inbox de cac ban lien lac cho bi' mat.

• Like 2

tôi sẽ không bao giờ quay lại chổ này.

Chuyện gì vậy bé Tiên có ai nói gì em đâu nè !

Chao Vy ,Linh ,Phong va Anh ,minh la Hoang ,la nam va cung dang o TPHCM ,ranh roi di cafe noi chuyen nhe................... ở đây trầm quá anh qua facebook .Mạng không ai biết ai mà ở chung mấy năm còn không hiểu cãi lộn um sùm nói chi trên mạng

Mr.Antibiotics

Mình nghĩ chúng ta có điểm chung thì nên gặp nhau nói chuyện ,tâm sự cho đỡ buồn vì ko có gì phải giấu cả , trong cuộc sống riêng ai cũng phải gò bó ,giấu diếm bản thân mãi ,rất mệt mỏi.

Cuộc sống của mình thì có rất nhiều niềm vui vì mình khá năng động nhưng vui thì vui nhưng vẫn cảm thấy thiếu thiếu vì mọi người ,bạn bè ko thực sự hiểu mình ,mà chính xác là mình đang cố gắng giấu họ, thực sự thì có thể nói là gắng hòa đồng để trốn tránh sự cô đơn.. Nên nhiều khi mình vẫn hay ngồi một mình ,chán nản mệt mỏi và ko muốn làm gì cả. Những lúc đó mình muốn nhất là ngồi cà phê với những người giống mình.

Phoenix's Ash

Hi, em là Phượng, 19.5 tuổi, ^.^ mới gia nhập, đang là du học sinh ở Seattle, nhưng sẽ về TP.HCM 1 tuần trong tháng 3 này. :) Rất vui đc làm quen với mọi người.

lâu rồi mới vào lại đây. Thấy thêm được vài thành viên mới nhưng cũng vắng vẻ quá.

Q thấy nhiều bạn hay suy nghĩ về bản thân, về cuộc sống này nhiều quá mà ko hiểu nổi, cuối cùng thành buồn bã và cô đơn.

Có lúc Q cũng như zậy nhưng bây giờ thì cứ vui vẻ mà sống thôi, làm những điều mình thích, tuy ko giống đa số nhưng chúng ta cũng là những người bình thường mà. Cuộc sống tạo ra chúng ta thì chúng ta ko hề dư thừa. Phải sống tốt để tận hưởng nó chứ :]]]

Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!

• Like 1

Hi cả nhà,

Có một buổi chia sẻ dành cho những người vô tính chúng ta được trung tâm ICS tổ chức tại TP HCM ( quy mô nhỏ)

Thời gian : 17h30 - 20h30 ngày 22/3/2013

Địa điểm : Copac Square 12 Tôn Đản, quận 4, TP HCM

Chi tiết các bạn vào đây nhé

http://www.facebook.com/icsvn/events

ab0ffb20-ca05-4c91-81b8-f97659f3a4a6_zps

Chào cả nhà!!!! Mình thấy nhà mình có vẻ hoang vắng quá nhỉ?? Mọi người đi đâu hết rồi??? Mình là Khanh, hiện đang ở Hà Nội, rất vui được làm quen!!! Có bạn nào đang ở Hà Nội giống mình không???? Mình thì cũng chưa rõ mình có phải là 1 asexual không nhưng theo như cái này (nhặt được trên mạng):

Một vài nét nhận dạng chính để bạn tự test xem mình có phải vô tính? (Các câu hỏi này không phải là trắc nghiệm y học lâm sàng, chỉ là những đặc điểm mà những người vô tính thường quan tâm).

(Nếu trên 50% câu hỏi dưới đây bạn trả lời Yes / Đúng, khả năng bạn là người vô tính).

- Thủ dâm là việc chẳng có ý nghĩa gì với tôi. Tôi không thấy có lý do gì để thực hiện nó. (Đúng / Sai)

- Tôi không cảm thấy có ham muốn tình dục với bất kỳ ai, gồm cả người khác giới lẫn cùng giới. (Đúng / Sai)

- Tôi có cảm giác yêu đương / rồ man tíc nhưng không ghen tuông khi người tôi "yêu" được người khác thích. (Đúng / Sai)

- Tình yêu của tôi không phân biệt giới tính với người tôi yêu. (Đúng / Sai)

- Tôi chưa từng đề nghị với ai để được quan hệ tình dục với họ, việc đó đối với tôi chẳng có ý nghĩa gì. (Đúng / Sai)

- Tôi thấy mình giống một đứa trẻ < 10 tuổi. (Đúng / Sai)

- Tình yêu của tôi, nếu nhìn nhận kỹ hơn, nó giống như một tình bạn trong sáng. (Đúng / Sai)

- Người khác đề nghị quan hệ tình dục với tôi, tôi cảm thấy ghê sợ và không muốn diễn ra. Nếu tôi đang có vợ / chồng, việc thực hiện nghĩa vụ là chẳng đặng đừng vì nếu không làm vậy, tôi không biết phải giải thích thế nào với vợ / chồng, và họ sẽ nghi ngờ tôi là gay / lesbian, nhưng tôi không cảm thấy tôi là người đồng tính. (Đúng / Sai)

thì ngoài cái 'tôi thấy mình giống đứa trẻ < 10' ra còn lại đều đúng hết :D. Tuy nhiên mình không thấy lo lắng sợ hãi gì cả, nói chung mình sống vui vẻ. Mình không hiểu tại sao con người lại cứ phải làm cái "chuyện đó". Mình cũng không hiểu sinh ra tình yêu nam nữ trên đời này làm gì??? Mình thích những mối quan hệ dựa trên tinh thần như tình bạn và thích nhìn nhận mọi thứ bằng con mắt khách quan.

Các bạn có thể add nick yahoo của mình: mkay_213. Không biết ngoài chỗ này còn chỗ nào giao lưu cho những người vô tính không nhỉ??? Mình chỉ biết mỗi chỗ này mà có vẻ như nó tiêu điều quá. Bạn nào đọc được thì reply lại cho mình nhé!!!!

Mình mới lập 1 fanpage trên facebook này, cả nhà vào like đi ^^

http://www.facebook.com/pages/Asexual-in-Vietnam/230111360467348

• 2 weeks later...

Pic này dạo này hẻo quá nhỉ.

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Chào bạn LuaHoang, mình nghĩ ở đây thì mọi người đều ko thích sex rồi. Mình cũng rất thích trẻ con và nếu có thể mình muốn nhận con nuôi :). Công nhận chỗ này vắng vẻ, căn bản ng vô tính cũng ít, bạn vào fb fanpage Asexual in Vietnam http://www.facebook.com/pages/Asexual-in-Vietnam/230111360467348 like ủng hộ nè ^^.

Mình nghĩ cũng ngại lắm bạn, fb là công khai hết mà. Mình like hội thì những người vào fb của mình xem thấy là biết rùi. Rùi mình like hay cmt ở trang nào tụi nó cũng thông báo lên hết. Mình nghĩ nếu tạo group kín thì đỡ hơn.

face book bất tiện hơn. fb nó nhiều chuyện lắm chỉ cần like ai cũng biết . bạn bên fb đồng nghiệp bạn thông thường nhiều hơn, chuyện ace chuyện cá nhân riêng tư

Ngay cả khi like, cmt hay là tag gì thì người khác cũng ko thấy mình trong nhóm dc phải ko

hinhTrần

Pic này dạo này hẻo quá nhỉ.

Chào mọi người mình tên Duy, là nam, sn 1994, quê miền tây, đang học tại DH bách khoa TPHCM. Mình ko biết mình có thực sự là người vô tính không vì mình thi thoảng cũng nghĩ tới phụ nữ nhưng ko thường xuyên, mà mình nghe nói "đàn ông đích thực là phải luôn nghĩ tới phụ nữ" , mình ko nghĩ mình bị gay @@! Trong tương lai dự định của mình là sẽ lấy 1 người vợ, để có 1 gia đình, có con (vì mình rất thích trẻ con) nhưng không coi trọng việc quan hệ tình dục. Có ai giống mình không nhỉ :D

Rất hân hạnh dc làm quen vs mọi người.

Hi every one, I'm Duy, 18 y/o. Nice to meet you.

Hà,

Mình cả năm rồi không quay lại đây :3

Mới ngày nào còn bỡ ngỡ bước chân vào diễn đàn, giờ có thể tự phong là tiền bối ko nhỉ? :)))))))

Đùa thôi ^^ chớ lâu lâu quay lại quét tới quét lui cho nhà cửa đỡ vắng bóng người :3 dù sao cũng là nơi dừng chân của mình trong cả một thời gian dài trong quá khứ mà :wub:

Giới thiệu lại chút xíu :3 em/mình là Zen, sinh năm 1994, quê ở Quảng Nam-Đà Nẵng, hiện là sv năm 1 trường Đại học Kinh tế-Luật ^^ đang ở ktx khu B. Có ai ở gần đây khônggggggggggg? ^^

p/s: nhớ các anh Phong, Tài, Tiến, Phát, Ngọc, Hoàng, Bảo,...quá :( nhớ chị Trân, Uyên, Lan,... nữa @@

DHQH TPHCm hả, hay nhỉ, chào bạn. Rất mong dc làm quen. 

Trong pic này không có ai onl thường xuyên dc sao. Cả tháng onl 1 lần chán quá @@!

Zidane sẽ sắp xếp hàng tấn công thế nào với sự xuất hiện của B-B-C và Mbappe?

• 4 weeks later...

hôm nay mới bít nhóm có fb... hehe... đã bấm nút Thsm gia, đang chờ chấp nhận, nhưng sao có 15 mem ak