Jump to content

Asexual in Vietnam

Recommended Posts

Xin gởi lời chào trân trọng đến các bạn( bạn cũ và bạn mới lun hỉ).Chúc mọi người chủ nhật thật thoải mái và sảng khoái.Đã vào xóm nhà lá này rùi thì cứ zui lên nha mọi người.Đừng phân vân,đừng bâng khuâng,đừng băn khoăn,tại sao mình k giống với đa số con người trên cuộc đời này.K cần bạn phải chuẩn men hay chuẩn girl zì cả.Chỉ cần"chuẩn con người" là đc rùi.Hãy sống zui,sống tốt và k vi phạm pháp luật là đc rùi.Pháp luật đâu có bắt buộc khi iu là phải xxx đâu,cho nên bạn cứ sống theo trái tim của bạn mách bảo là đc ruì.Những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với mọi người.....

thythydang : chị mún quậy tưng cái nhà lá này lên,để mọi người xích lại gần nhau hơn...mọi người thoải mái hơn ah.kakakaaaa.....Chị đang kêu gọi đồng minh nè.Ai có định hướng vào dưỡng lão thì đăng kí với chị.Khoảng 10 người là ok.Chị sẽ đặt 1 cái giường 10 người nằm.1 cái bàn 10 người ngồi ăn và 10 cái ghế(zống như mấy chú lùn ah),và....1 mái nhà tranh cho 10 trái tim.....(chị k bít phải là tim zì) ..kakakaaaaa....em thấy thế nào?có vào đọc thì cho chị ý kiến hỉ?đc thì đăng kí chỗ lun nha...eeeeeeee

• Like 2

Chào bạn tattoo, quỳnh ko hiểu ban nói coi mail ko đc là sao. q có nick yahoo nhưng ko có xài. bạn muốn biết gì thì bạn cứ hỏi q ở đây đi, q rất zui vì bạn quan tâm tới q. Thân!

Mr. Antibiotics, cho q hỏi chút, bạn là sinh viên trường nào zậy

sao go dau ki zay ta

Chao ban tattoo, quynh ko hieu ban noi coi mail ko dc la sao. q co nick yahoo nhung ko co xai, Ban muon biet gi thi cu hoi q o day di, q rat zui vi ban quan tam toi q. Than!

Mr. Antibiotics, cho q hoi chut, ban la sinh vien truong nao zay :))

Lâu lắm mới vào diễn đàn ,nói thật ,ngày trước mình ko thích diễn đàn này lắm vì mỗi lần vào diễn đàn mình lại làm mình suy nghĩ nhiều hơn về giới tính của mình. Vì mình tuy là as nhưng vẫn luôn muốn có cuộc sống của 1 người bình thường........gần đây.....đúng ra là cứ 1 thời gian ổn định tâm lý thì mình lại có 1 thời gian cảm thấy chán nản ,chán khi cứ phải sống với cái vỏ bọc ,khi cứ phải tỏ ra 'bình thường".....cảm thấy cô độc quá

Mình là nam ,đang là sinh viên ĐH ở TPHCM ,là Hetero-Asexual. Mình cũng nói thẳng, mình ko phải nhà báo. Mình đang muốn gặp mặt với ai đó cho đỡ buồn.

À nhân tiện đây mình cũng muốn hỏi thêm: mình vẫn chưa hiểu lắm về các khái niệm.....vì tiếng anh mình dốt đặc. Mình là nam ,ko thích tình dục nhưng vẫn cảm thấy yêu và thích con gái vậy mình là romantic-asexual (vô tính lãng mạn ) ,vài tháng trước bạn Blue-Diamon có đưa 1 bài nói sơ qua về các khái niệm ,trong đó mình thấy có đoạn nói đến ACE ( quân ách pích ) có phải là chỉ romantic as ko nhỉ ?

Ace

Ace is a popular nickname for an Asexual person. It is a phonetic shortening of “asexual”, and has lead to some symbolism regarding the playing card “ace”. Some asexuals use the Ace of Spades or Ace of Hearts to represent their orientation (Note: Ace of Hearts is more commonly used for “romantic-A’s”, whereas a more reserved Ace would use the Spade).

Ace là tên gọi phổ biến cho một người vô tính. Ace là cách phát âm ngắn gọn của “asexual” làm liên tưởng đến hình ảnh con bái Ách trong bộ bài Tây. Một số người vô tính sử dụng con bài ách pích hoặc ách cơ để thể hiện xu hướng của mình (Ghi chú: Ách cơ thường được dùng cho “những người vô tính lãng mạn”, trong khi một số người vô tính kín đáo khác sẽ dùng lá bài Ách pích).

theo em nghi no la dai dien chung =) biet dau 1 ngay em se co 1 chiec ao voi hinh ach bich o vi tri cua tim :D

aven cập nhật giao diện mới

Chao moi nguoi!

Minh la nam, nam nay 20 tuoi, hien dang la sinh vien nam 2 o TPHCM, mong duoc lam quen voi moi nguoi...

yh: phivu2409@yahoo.com

Than thien, coi mo và vui ve la nhung gi nguoi khac nhan xet ve minh :)

Minh thik khieu vu, nghe nhac, dao pho, doc sach, di xem phim....

Mong moi nguoi chao don :)

• Like 1
  • 3 weeks later...

cũng nhiều người cho là mình hâm, khác người, đàn bà, gay :)) làm mình nhiều lúc cũng suy nghĩ. Nhưng ko sao, chỉ mình mình hiểu là được.

uhm....hello everyone, I didn't know that there are AS Vietnamese people here. Nice to meet you all :)

Xin chào các bạn, lâu lắm rồi mình ko viết bằng tiếng việt nên có sai chính tả hoặc khó hiểu thì cho mình xin lỗi trước nha -_- mình đăng ký ở đây cũng đc vài tháng rồi nhưng lười search nên bây giờ mới thấy topic này. Rất vui được làm quen với mọi người

• Like 1
  • 2 weeks later...

hello everyone

lâu lắm mới vào lại, chúc mừng năm mới tới mọi người,

@ nhok4: chị cũng ước biến khỏi thế giới nì đây, tan như không khí không còn cảm nhận buồn vui của cuộc đời nữa.

• Like 1
  • 2 weeks later...

1 mình đi trên cõi đời, đường sao thấy dài quá, đi mãi mà chưa thấy điểm dừng, nhìn đứa cùng phòng đang vui vẻ mà thấy chạnh lòng, đã quyết định chấp nhận sẽ chỉ 1 mình mà sao còn day dứt vậy. Cũng may thể chất mình yếu nên chắc cũng ko lẻ loi quá lâu đâu........

• Like 1

mới đó thôi, cũng gần 1 năm rồi, mọi thứ, nhẹ nhàng trôi qua, ngỡ tưởng có thể sống bình yên nhưng giờ không thể nữa....được và mất, song hành tồn tại trong ta khi đưa ra một quyết định gì đó, rồi ngẫm lại, sự đánh đổi quá lớn khiến ta chơi vơi lạc lõng, nhưng ta không hối hận vì lựa chọn đó, mọi thứ diễn ra ắt có nguyên nhân của riêng nó,,.....nhưng có một điều....... sự thiếu vắng ai đó là một cảm giác tôi chưa từng biết đến, cảm giác mà tôi không biết rằng nó tồn tại trong tôi.......để khi mất đi, chợt cười chua chát "ta đã mất rồi"

có lẽ đúng, "sự vĩnh cửu của mọi vật không phụ thuộc vào ý chí của chúng ta" , mong sao mọi thứ sẽ dừng lại ở đây, không cần có thêm gì hết nhưng chỉ cầu đừng mất đi những gì đang có...........

• Like 1

nhieu khi lam viec thuc khuya den 3, 4 gio sang met moi chi mong co giac ngu ngon, không can yeu duong gi rao ....ma không duoc (minh comment tren mobi không danh tieng viet duoc )

đôi lúc em thực sự muốn biến mất ngay, vì có quá nhiều cách ứng xử của con người mà em thực sự không hiểu được tại sao phải ứng xử như thế
em thấy mệt mõi với cuộc sống của mình, ngay từ khi em vẩn còn mọi thứ trong tay, em tự hành hạ bản thân mình, rồi đến khi mất tất cả thì em vẩn thế, nếu có khác gì thì chĩ là khác ở chổ cuộc sống thiếu thốn hơn, còn suy nghĩ kia vẫn còn nằm ở đó

em hay hỏi mọi người tại sao con người phải sống, có 1 người trả lời cho em rằng, có hai kiểu là được sống và bị sống, nếu như người ta được sống thì sẽ bị chết, người ta sợ chết và không muốn chết, nhưng nếu là bị sống thì người ta lại được chết, và họ mong chờ điều đó. Em hay bị nói là, "mày thấy mày khổ hả, mày nhìn những đứa không cha mẹ không nhà cửa kìa, rồi so sánh lại đi" thực sự không thể so sánh thế được, vì thà rằng ngay từ đầu không nhà cửa không cha mẹ, sống không cần suy nghĩ phải sống sao cho vừa, sống tự do tự tại, không ngại dơ bẩn lem luốc, hoặc như người điên, họ có như thế nào thì cũng chả ai chê bai họ được, vì họ là người điên..
có quá nhiều thứ, em không thể hiểu được như người bình thường.

• Like 1
JenniferNguyen

I'm Phong 22 years old Vietnamese guy who studied in hanoi born in Sài Gòn

Any vietnamese here

Xin chào diễn đàn AVEN

Mình là Phong là một Asexual người Việt Nam sinh ra ở Sài Gòn

Mình học Học viện ngoại giao

Mình thấy hơi buồn vì ở Việt Nam hơi ít người vô tính

Có ai là người Việt Nam ở đây không?

English:

Hello

Welcome to AVEN!

If you wish to reply to a post with a Quote, click on the ''Reply'' box (as indicated by the blue box in the picture)

Enjoy posting! :cake:

Arca nine Huggles

-Alternate Languages Moderator.

Việt:

Xin chào.

Nếu bạn muốn trả lời bài Odorum với một trích dẫn, nhấp vào hộp "Reply" (Trả lời).

Mong bạn thưởng thức đăng bài trên diễn đàn này!

Arca nine Huggles

-Alternate Languages Moderator.

Xin chào bạn

Cảm xúc giết chết sự lạc quan. Những lúc như thế hãy tắt máy tính đi, ra ngoài, đi đâu đó, uống cái gì đó, nghĩ về người thân, hay đang có tiền thì kiếm một quyển sách hay mà đọc. Mọi người đọc quá nhiều lời khuyên trong những ngạn ngữ hay câu nói của người có học thức, trải nghiệm, nhưng khi chính mình lâm vào một tình huống khó khăn thì ôi thôi cứ gọi là quên hết, rồi để thứ cảm xúc nhất thời chi phối tất cả, rồi oán thán. \(^_^)/

lâu lắm ko thấy chị thủy thanh ^-^
nhưng mà thực sự em có quá nhiều điều không hiểu về con người, không định nghĩa được những điều đó nên em cũng không thế nói ra nó như thế nào
chào chị lukas, nổi lên lấy oxi rồi lặn tiếp hay nổi lên luôn đây chị =)~
2 jennifernguyen

• 2 weeks later...

@thuy thanh mình chúa ghét câu châm.ngôn hay ngạn ngữ đọc nó nhức đầu thêm đại ý là cứ làm việc tốt ABC đi rồi sẽ nhận được lại XYZ .cuộc.sống đâu phải đơn giản như vậy, mỗi người mỗi tính . Châm ngôn là lý luận đúng dựa trên giả định sai ..... hi

chào Jessicachung

Mấy ngày này sau tết quạu qọ quá trời không biết tại sao ..........